สถาบันวิจัยยาง กรมวิชาการเกษตร
กันยายน 16, 2014, 06:33:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านสามารถสอบถาม และติดตามสถานการณ์ยางพารา ผ่านเว็บบอร์ดแห่งนี้ได้

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการผลิตยางคอมปาวด์  (อ่าน 2232 ครั้ง)
pmr rubber
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 08:20:08 PM »

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ผมผลิตยางเครปอยู่ครับ ผมอยากจะผลิตยางคอมปาวด์ เครื่องจักรพร้อมครับ อยากทราบว่าตลาดดีมั้ยครับ ขอบคุณครับ ปราโมทย์ 081-7819457 ฮืม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
NickkY37
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 02:13:37 PM »

แก้ปัญหาดินกลบและยางไม่โตเบื้องต้น   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

rakyang
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 04:21:55 PM »

ยางคอมเปาด์ก็คือยางที่ผลิตตามออเดอร์ ตามสเปคที่ลูกค้ากำหนดเท่านั้น ไม่ง่ายครับเพราะต้องรู้เรื่องสารเคมีที่ใช้ผสมยางด้วย ตลาดบ้านเราน่าจะมีโรงงานที่ผลิตพวกยางแห้งโรงงานขนาดเล็กหรือกลาง เช่นยางโอริง ยางรถ ชิ้นส่วนยางในรถยนต์ แต่ส่วนมากบริษัทใหญ่เขาผลิตยางคอมเปาด์เองเช่น ไออาซี บริดโตนและหลายๆบริษัท ส่วนตลาดนอกน่าจะจีน
หน้า: [1]
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์